กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (23 ก.ย.65) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้นายนิพนธ์ กุลนิตย์ ผู้ช่วยผู้อำนวยการฯ พร้อมด้วย นางสาวสุกานดา แก้วล้อมบึง ห้วหน้ากลุ่มสื่อสารประชาสัมพันธ์ฯ จัดรายการ อนามัยเช็คอิน ทางสถานีวิทยุกระจายเสียงแห่งประเทศไทยจังหวัดอุบลราชธานี FM 98.50 MHz. โดยมี แพทย์หญิงชารียา ธานี กุมารเวชศาสตร์โรคติดเชื้อ โรงพยาบาลสรรพสิทธิประสงค์ เป็นแขกรับเชิญร่วมพูดคุยในประเด็น "เตรียมความพร้อมรับมือโรคติดต่อในสถานพัฒนาเด็กปฐมวัย และโรงเรียน สำหรับผู้ปกครองและครูผู้ดูแลเด็ก" ซึ่งสามารถรับชมย้อนหลังได้ที่ Facebook ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี และ สวท.อุบลราชธานี