กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (22 ก.ย. 65) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการ ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้นางลักขณา แย้มพิวัน ผู้ช่วยผู้อำนวยการฯ นายภูมิพัฒน์ สันโดด หัวหน้ากลุ่มชันสูตรและรังสี รวมทั้งเจ้าหน้าที่ โรงพยาบาลศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี ร่วมรับการตรวจติดตามภายในมาตรฐานงานเทคนิคการแพทย์ เพื่อพัฒนาระบบงานเทคนิคการแพทย์ให้ได้มาตรฐานงานเทคนิคการแพทย์ ตามระบบคุณภาพ บรรลุเป้าหมายและมีประสิทธิภาพ ได้รับเกียรติจาก นายจำเนียร กิ่งแก้ว นักเทคนิคการแพทย์ชำนาญการ โรงพยาบาลวารินชำราบ และ นายชัชวาล คุปติธรรมา นักเทคนิคการแพทย์ชำนาญการ โรงพยาบาลม่วงสามสิบ เข้าแนะนำและติดตามระบบมาตรฐานฯในครั้งนี้