กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (21 ก.ย.65) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้กลุ่มอนามัยแม่และเด็ก ร่วมกิจกรรมโครงการอบรมพ่อแม่ผู้ปกครองเด็กปฐมวัยในการพัฒนา IQ EQ เด็กอายุ 2 - 5 ปี ประจำปี 2565 ณ ศูนย์พัฒนาเด็กเล็กเฉลิมพระเกียรติ เทศบาลตำบลธาตุ อำเภอวารินชำราบ จังหวัดอุบลราชธานี โดยมี นายศิริศักดิ์ รักษาศิริ รองนายกเทศมนตรี เป็นประธานเปิดการอบรม โอกาสนี้กลุ่มอนามัยแม่และเด็ก ได้ร่วมบรรยายให้ความรู้ในหัวข้อ การส่งเสริมพัฒนาการเด็กปฐมวัย และ สาธิตการประเมินพัฒนาการเด็ก ด้วยเครื่องมือ DSPM อีกด้วย