กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (21 ก.ย.65) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมาย ให้กลุ่มอนามัยผู้สูงอายุ ร่วมประชุมขับเคลื่อนธรรมนูญสุขภาพพระสงฆ์แห่งชาติและขับเคลื่อนพระคิลานุปัฏฐากโดยมี พระวชิรกิจโกศล รองเจ้าคณะจังหวัดอุบลราชธานี เป็นประธานฝ่ายสงฆ์ และมีพระครูโกศลวิหารคุณ รองเจ้าคณะอำเภอเมืองอุบลราชธานี และพระวิสิทธิ์ ฐิตวิสิทโธ, ดร. คณะอนุกรรมการวัดส่งเสริมสุขภาพฯ ณ วัดกลาง อำเภอเมืองจังหวัดอุบลราชธานี กลุ่มเป้าหมายประกอบด้วย พระสงฆ์ในอำเภอเมือง จังหวัดอุบลราชธานี จำนวน 120 รูป โอกาสนี้ได้จัดอบรมถวายความรู้เกี่ยวกับการสร้างเสริมสุขภาพ และถวายความรู้ในการอุปัฎฐากพระสงฆ์อาพาธ เพื่อให้มีคุณภาพชีวิตที่ดีขึ้น และสามารถประกอบศาสนกิจของสงฆ์ได้ตามหลักพระธรรมวินัยและยังมีการฝึกปฏิบัติ การใช้โปรแกรม Health temple และโปรแกรม MOOC Anamai มุ่งให้เกิด พระแข็งแรง วัดมั่นคง ชุมชนเป็นสุข ต่อไป