กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (20 ก.ย.65) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี นำคณะผู้บริหารและเจ้าหน้าที่ร่วมกิจกรรมงานฉลอง "139 ปี เกษตรอินทรีย์เมืองม่วงสามสิบ" ณ บริเวณสนามกีฬาโรงเรียนม่วงสามสิบอำนวยปัญญา อำเภอม่วงสามสิบ จังหวัดอุบลราชธานี โดยมี ดร.สาธิต ปิตุเตชะ รัฐมนตรีช่วยว่าการกระทรวงสาธารณสุข เป็นประธานในพิธีวันนี้ ทั้งนี้ศูนย์อนามัยที่ 10 ได้ร่วมจัดนิทรรศการ “กรมอนามัยชวนเที่ยวสุขใจ อาหารปลอดภัยในเมืองท่องเที่ยว” เพื่อสื่อสารประชาสัมพันธ์ความรอบรู้ด้านสุขภาพ การจัดการสิ่งปฏิกูลตามหลักสุขาภิบาลเพื่อเป็นปุยอินทรีย์ เมนชูสุขภาพ และการตรวจการปนเปื้อนโคลิฟอร์มแบคทีเรียในอาหารและน้ำด้วยชุดทดสอบภาคสนาม อ13 และ อ11 อีกด้วย