กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (19 ก.ย.65) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้ นางศุภลักษณ์ ธนธรรมสถิต ผู้ช่วยผู้อำนวยการฯ พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่ กลุ่มอนามัยสิ่งแวดล้อม กลุ่มอนามัยวัยทำงาน และกลุ่มสื่อสารประชาสัมพันธ์ฯ ร่วมพิธีเปิดงานฉลอง "139 ปี เกษตรอินทรีย์เมืองม่วงสามสิบ" ณ บริเวณสนามกีฬาโรงเรียนม่วงสามสิบอำนวยปัญญา อำเภอม่วงสามสิบ จังหวัดอุบลราชธานี โดยมี ดร.เฉลิมชัย ศรีอ่อน รัฐมนตรีว่าการกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ เป็นประธานในพิธี พร้อมนี้ศูนย์อนามัยที่ 10 ได้ร่วมจัดนิทรรศการ “กรมอนามัยชวนเที่ยวสุขใจ อาหารปลอดภัยในเมืองท่องเที่ยว” เพื่อสื่อสารประชาสัมพันธ์ความรอบรู้ด้านสุขภาพ การจัดการสิ่งปฏิกูลตามหลักสุขาภิบาลเพื่อเป็นปุยอินทรีย์ เมนชูสุขภาพ และการตรวจการปนเปื้อนโคลิฟอร์มแบคทีเรียในอาหารและน้ำด้วยชุดทดสอบภาคสนาม อ13 และ อ11