กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (9 ก.ย. 65) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่10 อุบลราชธานี มอบหมายให้นางสาวปราณี อุสุพันธ์ ผู้ช่วยผู้อำนวยการฯ พร้อมด้วย เจ้าหน้าที่กลุ่มอนามัยวัยเรียน กลุ่มอนามัยสิ่งแวดล้อม และ นางปนัดดา จันผ่อง นักวิชาการสาธารณสุขชำนาญการพิเศษ สำนักส่งเสริมสุขภาพ เจ้าหน้าที่จากสำนักงานสุขาภิบาลอาหารและน้ำ กรมอนามัย ร่วมติดตามงานในโรงเรียนพระปริยัติธรรม จังหวัดศรีสะเกษ เพื่อร่วมจัดทำแผนการพัฒนาสุขาภิบาลอาหารและสิ่งแวดล้อมในโรงเรียนพระปริยัติธรรม โดยมี ดร.อภิสิทธิ์ พึ่งพร ผู้อำนวยการโครงการส่วนพระองค์สมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้า กรมสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี เป็นประธานการติดตามงาน พร้อมทั้ง พันเอกหญิงนันทพร วีรวัฒน์ ที่ปรึกษาโครงการส่วนพระองค์ และคณะติดตามงาน ประกอบด้วย ผู้รับผิดชอบงาน เจ้าหน้าที่สำนักงานพระพุทธศาสนาจังหวัดศรีสะเกษ เจ้าหน้าที่จากสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดศรีสะเกษ ร่วมติดตามงานในครั้งนี้ด้วย