กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (30 ส.ค.65) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้กลุ่มอนามัยผู้สูงอายุ ร่วมขับเคลื่อนการดำเนินงานส่งเสริมสุขภาพและพัฒนาคุณภาพชีวิตของผู้สูงอายุ ภายใต้โครงการอบรมเชิงปฏิบัติการด้านสุขภาพแก่ผู้สูงอายุ จัดโดยชมรมผู้สูงอายุบ้านลือคำหาญ ตำบลแสนสุข (องค์กรสวัสดิการชุมชน) โดยได้รับเกียรติจาก นายตงฉิน ประสิทธิ์ภูริปรีชา รองนายกเทศมนตรีตำบลแสนสุข เป็นประธานกล่าวเปิดการอบรม ณ ศาลาเกษมสุข วัดแสนสุข ตำบลแสนสุข อำเภอวารินชำราบ จังหวัดอุบลราชธานี ผู้เข้าร่วมอบรมประกอบด้วย ชมรมผู้สูงอายุบ้านลือคำหาญ ตำบลแสนสุข จำนวน 40 คน ซึ่งมีกิจกรรม การตรวจคัดกรองโรคโควิด-19 พิธีเชิดชูเกียรติผู้สูงอายุสุขภาพดีเกิน 80 ปียังแจ๋ว การทดสอบสมรรถภาพทางกายและการให้คำแนะนำในการดูแลสุขภาพ มุ่งเน้นให้ผู้สูงอายุสามารถดูแลตนเองดำรงชีวิตประจำวันได้มีคุณภาพชีวิตที่ดีและเป็นพลังทางสังคมต่อไป