กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (24ส.ค.65) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชานี มอบหมายให้นางไฉไล ช่างดำ นักวิชาการสาธารณสุขเชี่ยวชาญ(ด้านสาธารณสุข) เป็นผู้แทนนำเสนอประเด็นสุขภาพกลุ่มวัยและสุขภาพดีวิถีใหม่ ในการประชุมสรุปผลการตรวจราชการ กระทรวงสาธารณสุข ประจำปี 2565 รอบที่ 2 เขตสุขภาพที่ 10 โดยมี นายแพทย์ทวีศิลป์ วิษณุโยธิน ผู้ตรวจราชการ เขตสุขภาพที่ 10 เป็นประธานการประชุม เพื่อติดตามการดำเนินงาน ปัญหาอุปสรรคการขับเคลื่อนงานตามนโยบายกระทรวงสาธารณสุข ปี 2565 กลุ่มเป้าหมายประกอบด้วย นพ.สสจ. ผอ.รพศ.รพท. ผู้อำนวยการศูนย์วิชาการ ทุกแห่ง ผู้นิเทศงานและผู้รับผิดชอบงานตรวจราชการ เขตสุขภาพที่ 10 เข้าร่วมประชุมผ่านระบบ Cisco Webex Meeting ณ ห้องประชุมโกเมน ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี