กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (15 ส.ค.65) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้ กลุ่มอนามัยผู้สูงอายุ ลงพื้นที่เยี่ยมเสริมพลังการขับเคลื่อนบูรณาการระบบการดูแลผู้สูงอายุระยะยาวเชิงป้องกัน (Preventive Long Term Care : PLC) ในบริบทพื้นที่ด้วยเครือข่ายคณะกรรมการ พชอ. (คณะกรรมการพัฒนาคุณภาพชีวิตระดับอำเภอ) ประเด็นพลัดตกหกล้ม สมองเสื่อม และพฤติกรรมสุขภาพที่พึงประสงค์ ณ โรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบลบ้านโนนผึ้ง อำเภอกันทรารมย์ จังหวัดศรีสะเกษ โดยมีผู้รับผิดชอบงานผู้สูงอายุจาก สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดศรีสะเกษ สำนักงานสาธารณสุขอำเภอกันทรารมย์ โรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบลบ้านโนนผึ้ง แกนนำชมรมออกกำลังกายบ้านหนองหวาย ชมรมไปวัดบ้านหนองหวาย กลุ่มการออมเงินบ้านหนองหวาย กลุ่มธนาคารขยะบ้านหนองหวาย กลุ่มสัมมาชีพบ้านหนองหวาย (ทอผ้า พรมเช็ดเท้า น้ำยาล้างจาน เหรียญโปรยทาน ฯลฯ) ผู้ดูแลผู้สูงอายุ อสม. ผู้สูงอายุจากบ้านหนองหวาย และ บ้านโนนผึ้ง ร่วมดำเนินงานในครั้งนี้