กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (26 ก.ค.65) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้นายนิสิต อินลี หัวหน้ากลุ่มอนามัยสิ่งแวดล้อม เป็นประธานกล่าวต้อนรับ การประชุมชี้แจงกฎหมายใหม่ที่ออกตามกฎกระทรวงว่าด้วยการกำจัดมูลฝอยติดเชื้อ (ฉบับที่ 2) พ.ศ. 2564 และการใช้งานโปรแกรมบริหารจัดการมูลฝอยติดเชื้อ (E-manifest) ซึ่งเป็นเครื่องมือในการควบคุม กำกับ ติดตาม ตรวจสอบ การจัดการมูลฝอยติดเชื้อ เพื่อให้ได้รับการกำจัดอย่างถูกต้องและป้องกันการลักลอบทิ้งระหว่างการขนส่งไปกำจัด ผ่านระบบ Video Conference ณ ห้องประชุมเพทาย ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี ให้แก่เจ้าหน้าผู้ปฏิบัติงานด้านอนามัยสิ่งแวดล้อมของโรงพยาบาล และสถานบริการสาธารณสุข โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อให้เจ้าหน้าที่ผู้ปฏิบัติงานเกิดความรู้ ความเข้าใจและสามารถปฏิบัติงานได้อย่างมีประสิทธิภาพ ทั้งนี้ มีผู้เข้าร่วมประชุมดังกล่าว จำนวน 146 User