กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (26 ก.ค.65) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี ได้มอบหมายให้ นางสาวนภัชชล รอดเที่ยง หัวหน้ากลุ่มอนามัยแม่และเด็ก พร้อมเจ้าหน้าที่ จัดประชุมเชิงปฏิบัติการพัฒนาแนวทางการแก้ไขปัญหาหญิงตั้งครรภ์และเด็กปฐมวัย ในพื้นที่ตำบลเหล่าเสือโก้ก อำเภอเหล่าเสือโก้ก จังหวัดอุบลราชธานี โดยมี นายสมัย ละดาห์ นายกเทศมนตรีตำบลเหล่าเสือโก้ก กล่าวต้อนรับ ซึ่งกิจกรรมประกอบด้วยการประชุมระดมสมอง เพื่อจัดทำแนวทางและแผนปฏิบัติการ การแก้ไขปัญหาหญิงตั้งครรภ์และเด็กปฐมวัยในชุมชนโดยใช้มาตรการ 7 ดี ตามธรรมนูญสุขภาพตำบล ผู้ร่วมประชุมประกอบด้วย ผู้นำชุมชน ตัวแทนจากโรงพยาบาลส่งเสริมส่งภาพตำบล สถานีตำรวจ เทศบาล โรงเรียน สถานพัฒนาเด็กปฐมวัย ซึ่งการประชุมในวันนี้ จะเป็นประโยชน์ต่อการวางแผนการพัฒนาหญิงตั้งครรภ์และเด็กปฐมวัยต่อไป