กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (22 ก.ค.65) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี กลุ่มอนามัยแม่และเด็ก ร่วมเยี่ยมเสริมพลังติดตามการดำเนินงานส่งเสริมสุขภาพเลี้ยงลูกด้วยนมแม่ในชุมชน ร่วมกับผู้รับผิดชอบงานอนามัยแม่และเด็ก สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดอุบลราชธานี สำนักงานสาธารณสุขอำเภอสำโรง ร่วมให้ข้อมูลในการดำเนินงานส่งเสริมการเลี้ยงลูกด้วยนมแม่ใน รพ.สต. 2 แห่ง คือ รพ.สต.สระดอกเกษ และ รพ.สต.โคกสว่าง อ.สำโรง จ.อุบลราชธานี เพื่อแลกเปลี่ยนปัญหา อุปสรรคในการดำเนินงานขับเคลื่อนงานกับพื้นที่ให้มีคุณภาพและยั่งยืนต่อไป