กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (22 ก.ค.65) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้ นายนิพนธ์ กุลนิตย์ ผู้ช่วยผู้อำนวยการฯ และ นางสาวรัชดาพร จันทบุตร รองหัวหน้ากลุ่มสื่อสารประชาสัมพันธ์ฯ จัดรายการ อนามัยเช็คอิน ทางสถานีวิทยุกระจายเสียงแห่งประเทศไทยจังหวัดอุบลราชธานี FM 98.50 MHz. ในประเด็นรอบรู้เรื่องสุขภาพกับศุนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี สถานการณ์โควิด-19 คำแนะนำการดูแลตนเอง แนวทางปฎิบัติผู้ติดเชื้อโควิด-19 สิทธิบัตรทอง การระบาดของโรคที่มากับหน้าฝน ไข้เลือดออก และโรคฉี่หนู ซึ่งสามารถรับชมย้อนหลังได้ที่ Facebook ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี และ สวท.อุบลราชธานี