กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (21 ก.ค. 65) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้ นางไฉไล ช่างดำ รองผู้อำนวยการฯ นางสาวปราณี อุสุพันธ์ ผู้ช่วยผู้อำนวยการฯ พร้อมด้วยคณะตรวจราชการและนิเทศงานฯ ร่วมตรวจราชการและนิเทศงาน กรณีปกติ รอบที่ 2 ประจำปีงบประมาณพ.ศ. 2565 เขตสุขภาพที่ 10 จ.มุกดาหาร โดยช่วงเช้าได้เข้าร่วมประชุมรับฟังการนำเสนอข้อมูลสถานการณ์ตามประเด็นการตรวจราชการและนิเทศงาน จังหวัดมุกดาหาร โดยมี นายแพทย์ทวีศิลป์ วิษณุโยธิน ผู้ตรวจราชการกระทรวงสาธารณสุข เขตสุขภาพที่ 10 เป็นประธาน ช่วงบ่ายร่วมลงพื้นที่ รับฟังการนำเสนอ ผลการดำเนินงานตามตัวชี้วัดนโยบายกระทรวงสาธารณสุข ของ คปสอ.คำชะอี ตรวจเยี่ยม โรงพยาบาลคำชะอี รพ.สต.บ้านเหล่า รพ.สต.บ้านโนนป่าแดง และ พชอ.หนองสูง