กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (21 ก.ค.65) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้ นางศุภลักษณ์ ธนธรรมสถิต ผู้ช่วยผู้อำนวยการฯ และเจ้าหน้าที่กลุ่มอนามัยแม่และเด็ก ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหนังสือนิทานส่งเสริมพัฒนาการ แก่ ผู้มารับบริการคลินิกเด็กสุขภาพดี ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี โดยมีเด็กปฐมวัยและผู้ปกครองเด็กปฐมวัย ให้ความสนใจมารับบริการเป็นจำนวนมาก นอกจากนี้ทางคลินิกเด็กสุขภาพดี ยังมีบริการ ได้แก่ การประเมินการเจริญเติบโตด้านร่างกาย การคัดกรองพัฒนาการเด็ก การฉีดวัคซีนเพื่อเสริมสร้างภูมิคุ้มกันโรค การตรวจสุขภาพช่องปาก การให้ความรู้เพื่อส่งเสริมพัฒนาการ การมอบหนังสือนิทาน การแจกยาน้ำเสริมธาตุเหล็ก โดย ให้บริการวัคซีนพิเศษ ในทุกวันพุธ และให้บริการวัคซีนพื้นฐาน ทุกวันพฤหัสบดี ที่ 1 และ 3 ของเดือน ผู้ปกครองเด็กปฐมวัย หรือ ท่านที่มีความสนใจ สามารถโทรมาสอบถามได้ที่ 046-251267 ต่อ 319 หรือไลน์ https://line.me/ti/g/H9kQIYQLE2ในวันและเวลาราชการ