กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (20 ก.ค. 65) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้ นางสาวปราณี อุสุพันธ์ ผู้ช่วยผู้อำนวยการฯ และกลุ่มอนามัยวัยเรียน ร่วมกับ สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดมุกดาหาร ลงพื้นที่ติดตามและประเมินผลการดำเนินงาน ประเด็นการส่งเสริมสุขภาพเด็กวัยเรียน ณ โรงเรียนบ้านนาโปน้อย อ.เมือง จ.มุกดาหาร สังกัด สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษามุกดาหาร พร้อมทั้ง ติดตามการดำเนินงานโครงการเด็กไทยสายตาดี ณ โรงพยาบาลมุกดาหาร โอกาสนี้ทางคณะฯ ได้ให้ข้อเสนอแนะแนวทางการดำเนินงานตามประเด็นวัยเรียน เพื่อขับเคลื่อนงานต่อไป