กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (20 ก.ค.65) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้กลุ่มอนามัยผู้สูงอายุ ร่วมเยี่ยมเสริมพลังการดำเนินงานป้องกันการหกล้มในผู้สูงอายุ จ.มุกดาหาร แบบบูรณาการเครือข่ายศูนย์วิชาการ ณ ศาลาเอนกประสงค์ชมรมผู้สูงอายุวัด คำสายทอง อ.เมืองมุกดาหาร จ.มุกดาหาร ซึ่งเครือข่ายศูนย์วิชาการประกอบด้วย ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี สำนักงานป้องกันควบคุมโรคที่ 10 จังหวัดอุบลราชธานี โดยมีผู้รับผิดชอบงานผู้สูงอายุจาก รพ.มุกดาหาร เทศบาลเมืองมุกดาหารร่วมให้ข้อมูล ในการดำเนินงานการป้องกันการหกล้มในชมรมผู้สูงอายุ 2 แห่ง คือ ชมรมผู้สูงอายุวัดคำสายทองและชมรมผู้สูงอายุวัดหลักสอง เพื่อแลกเปลี่ยนปัญหา อุปสรรคในการดำเนินงานกับพื้นที่ ส่งเสริมการขับเคลื่อนการดำเนินงานผู้สูงอายุให้มีคุณภาพและยั่งยืนต่อไป