กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (18 ก.ค.65) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้ นางประไพ เจริญผล ผู้ช่วยผู้อำนวยการฯ พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่กลุ่มอนามัยวัยเรียน กลุ่มอนามัยแม่และเด็ก และกลุ่มอนามัยสิ่งแวดล้อม ลงพื้นที่เยี่ยมเสริมพลัง เพื่อเตรียมการรับเสด็จฯ สมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้า กรมสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯสยามบรมราชกุมารี จะเสด็จพระราชดำเนินทรงมาปฏิบัติพระราชกรณียกิจติดตามงาน โครงการพัฒนาเด็กและเยาวชนในถิ่นทุรกันดารในพื้นที่จังหวัดอำนาจเจริญ ในวันที่ 21 ก.ค. 65 ณ รร.ตชด.บ้านห้วยฆ้อง ต.ป่าก่อ อ.ชานุมาน จ.อำนาจเจริญทั้งนี้ได้มอบสิ่งสนับสนุนในการเฝ้าระวังและการป้องกันโรคโควิด-19 ในสถานศึกษา คู่มือเฝ้าระวัง คัดกรองและส่งเสริมพัฒนาการเด็กปฐมวัย สําหรับพ่อ แม่ ผู้ปกครอง และเจ้าหน้าที่สาธารณสุขและหนังสือนิทานโควิด ในครั้งนี้ด้วย