กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (18 ก.ค.65) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้ นางสิริพินท์ ศิริโสภาพงษ์ รองผู้อำนวยการฯ นำเจ้าหน้าที่เข้าแถวเคารพธงชาติสวดมนต์ไหว้พระ ร่วมกิจกรรม Morning Talk ครั้งที่ 259 โดยในวันนี้ รองผู้อำนวยการฯ ได้มอบนโยบายการปฏิบัติงานประจำสัปดาห์ การพัฒนาตนเองผ่านหลักสูตรการอบรมออนไลน์ของสำนักงานคณะกรรมการข้าราชการพลเรือน จากนั้นคลินิกแพทย์แผนไทยได้ประชาสัมพันธ์การให้บริการสปา ซึ่งจะเปิดให้บริการวันที่ 18 กรกฎาคม 2565 เป็นต้นไป ตลอดจนแนะนำโปรโมชั่นต่างๆของคลินิกแพทย์แผนไทย จากนั้นคณะกรรมการควบคุมความเสี่ยงภายในได้ประชาสัมพันธ์ เชิญเจ้าหน้าที่เข้าร่วมอบรมการควบคุมความเสี่ยงภายใน กลุ่มอนามัยแม่และเด็กประชาสัมพันธ์เชิญร่วมรับฟังการประชุมถอดบทเรียน การดำเนินงานศูนย์พัฒนาเด็กเล็กฯในวันที่ 19 กรกฎาคม 2565 และเจ้าหน้าที่ที่ผ่านการอบรมหลักสูตรการบริหารสาธารณสุขระดับต้น และระดับกลาง ได้เล่าประสบการณ์ในการอบรม