กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันที่ (12 ก.ค. 65) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้นายนิสิต อินลี หัวหน้ากลุ่มอนามัยสิ่งแวดล้อม ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่กลุ่มอนามัยสิ่งแวดล้อม จัดประชุมเชิงปฏิบัติการสรุปผลการดำเนินการพัฒนาชุมชนต้นแบบด้านการปรับตัวรองรับการเปลี่ยนแปลงสภาพภูมิอากาศและระบบเฝ้าระวังและสื่อสารเตือนภัยในระดับชุมชน ในพื้นที่เขตพัฒนาเศรษฐกิจพิเศษ จังหวัดมุกดาหาร โดยมี นายไพรัตน์ แสงสีนิล รองนายกเทศมนตรีเทศบาลตำบลมุก เป็นประธานเปิดการประชุม ณ ห้องประชุมเทศบาลตำบลมุก ชั้น2 ตำบลมุกดาหาร อำเภอเมือง จังหวัดมุกดาหาร และผู้รับผิดชอบงานจากสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดมุกดาหาร สำนักงานสาธารณสุขอำเภอเมืองมุกดาหาร ผู้รับผิดชอบงานอนามัยสิ่งแวดล้อมโรงพยาบาลมุกดาหาร โรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบลบ้านกุดโง้ง โรงเรียนบ้านดานคำ เจ้าหน้าที่จากหน่วยงานตำบลมุกดาหาร ได้แก่ เจ้าหน้าที่เทศบาลตำบลมุก ผู้นำชุมชน อสม. และตัวแทนผู้ประกอบการบริษัท สหเรือง จำกัด จำนวน 30 คน ร่วมรับฟังสรุปผลการดำเนินงาน และถอดบทเรียนการพัฒนาชุมชนต้นแบบด้านการปรับตัวรองรับการเปลี่ยนแปลงสภาพภูมิอากาศฯ ทั้งนี้ ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี ได้มอบสื่อสนับสนุนการดำเนินงานด้านอนามัยสิ่งแวดล้อม การประชุมครั้งนี้ได้ตระหนักถึงความสำคัญของการปฏิบัติตามมาตรการควบคุมป้องกันโรค COVID-19