กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (12 ก.ค. 65) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่10 อุบลราชธานี มอบหมายให้นางประไพ เจริญผล ผู้ช่วยผู้อำนวยการฯ พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่จากกลุ่มอนามัยวัยเรียนและกลุ่มอนามัยวัยทำงาน ลงพื้นที่สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาอุบลราชธานี เขต 1 เพื่อเยี่ยมเสริมพลังขับเคลื่อนการดำเนินงานโครงการก้าวท้าใจในสถานศึกษาโดยเข้าพบตัวแทนผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา อุบลราชธานี เขต 1 นางวัชรากร บุดดาห์ ศึกษานิเทศก์ชำนาญการพิเศษ นางสาวชมกมล หาพันนา ผอ.กลุ่มส่งเสริมการจัดการศึกษา (ผู้ดูแลการรายงานผลประจำสำนักงานฯ) และบุคลากรจากสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาอุบลราชธานี เขต 1 ณ ห้องประชุม สพป.อุบลราชธานี เขต 1 โอกาสนี้ ได้เชิญชวนและสาธิตการลงทะเบียนเพื่อสมัครเข้าร่วมกิจกรรมดังกล่าว ซึ่งทางคณะได้ให้ข้อเสนอแนะการดำเนินงานส่งเสริมสุขภาพเด็กวัยเรียน ในสถานศึกษา และเน้นย้ำการดำเนินงานตามมาตรการเฝ้าระวังป้องกัน COVID-19 ตามหลัก DMHTTA อย่างเคร่งครัด เพื่อให้เกิดความปลอดภัยห่างไกลโควิด-19 ให้แก่ผู้บริหารหน่วยงานในครั้งนี้ด้วย