กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (12 ก.ค.2565) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้กลุ่มอนามัยผู้สูงอายุ ดำเนินการจัดประชุมเชิงปฏิบัติการแลกเปลี่ยนเรียนรู้แนวปฏิบัติในการขับเคลื่อนงาน ปัญหา อุปสรรค ข้อเสนอแนะ และปรับปรุงแผนในการพัฒนาระบบส่งเสริมสุขภาพดูแลผู้สูงอายุระยะยาวแบบบูรณาการในชุมชนตำบลปรือใหญ่ อำเภอขุขันธ์ จังหวัดศรีสะเกษ โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อให้ได้รูปแบบการขับเคลื่อนระบบส่งเสริมสุขภาพดูแลสุขภาพผู้สูงอายุระยะยาวแบบบูรณาการในชุมชน ณ ห้องประชุมโรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบลปรือคันตะวันออก ต.ปรือใหญ่ อ.ขุขันธ์ จ.ศรีสะเกษ มีผู้เข้าร่วมแลกเปลี่ยนเรียนรู้ ได้แก่ เจ้าหน้าที่จาก อบต.ปรือใหญ่ รพ.สต.ปรือคันตะวันออก รพ.สต.ทับทิมสยาม 06 รพ.สต.บ้านปรือใหญ่ ผู้ดูแลผู้สูงอายุ (CG) อาสาสมัครบริบาลท้องถิ่น(CCG) ซึ่งได้รับเกียรติจาก นายสุทธิรักษ์ จงราช ผู้อำนวยการโรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบลปรือคันตะวันออก