กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (12 ก.ค.65) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้ นางไฉไล ช่างดำ รองผู้อำนวยการฯ ร่วมเป็นเกียรติในพิธีเปิดและมอบใบประกาศนียบัตรผู้ได้รับรางวัลผลงานยอดเยี่ยมจากการประชุมวิชาการเขตสุขภาพที่ 10 ประจำปี 2565 ณ ห้องประชุมมิ่งมงคล โรงพยาบาลอำนาจเจริญ โดยนายแพทย์ทวีศิลป์ วิษณุโยธิน ผู้ตรวจราชการกระทรวงสาธารณสุข เขตสุขภาพที่ 10 เป็นประธานในพิธีมอบใบประกาศนียบัตรเชิดชูเกียรติ สำหรับผู้ได้รับรางวัลยอดเยี่ยมการประกวดผลงานวิชาการ ประจำปี 2565 รวม 60 รางวัล ทั้งนี้ ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี ได้รับใบประกาศนียบัตรการนำเสนอบูทวิชาการ Best practice ชุดนวัตกรรมสร้างเด็กวัยเรียนเติบโตสมวัยจากกลุ่มอนามัยวัยเรียน