กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (11 ก.ค. 65) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่10 อุบลราชธานี มอบหมายให้นางประไพ เจริญผล ผู้ช่วยผู้อำนวยการฯ พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่จากกลุ่มอนามัยวัยเรียน และกลุ่มอนามัยวัยทำงาน ลงพื้นที่สถานศึกษา จังหวัดอุบลราชธานี เพื่อเยี่ยมเสริมพลังขับเคลื่อนการดำเนินงานโครงการก้าวท้าใจในสถานศึกษา โดยในช่วงเช้าเข้าพบ ดร.เธียนไท คำล้าน ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาอุบลราชธานี เขต 4 ณ สพป.อุบลราชธานี เขต 4 จากนั้นในช่วงบ่าย เข้าพบนายศราวุธ วงศ์ทอง รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาอุบลราชธานี เขต 5 ณ สพป.อุบลราชธานี เขต 5 โอกาสนี้ ได้เชิญชวนและสาธิตการลงทะเบียนเพื่อสมัครเข้าร่วมกิจกรรมดังกล่าวให้กับผู้บริหารและเจ้าหน้าที่ของทั้ง 2 หน่วยงาน พร้อมทั้งได้ให้ข้อเสนอแนะการดำเนินงานส่งเสริมสุขภาพเด็กวัยเรียนในสถานศึกษา และเน้นย้ำการดำเนินงานตามมาตรการเฝ้าระวังป้องกัน COVID-19 ตามหลัก DMHTTA อย่างเคร่งครัด เพื่อให้เกิดความปลอดภัยห่างไกลโควิด-19 ให้แก่ผู้บริหารหน่วยงานในครั้งนี้ด้วย