กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (11 ก.ค.2565) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้นางกัญญนัท ริปันโน หัวหน้ากลุ่มวิชาการวิจัยและสนับสนุนเขตสุขภาพ พร้อมด้วยบุคลากรศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี เข้าร่วมประชุมวิชาการเขตสุขภาพที่ 10 ประจำปี 2565 ระหว่างวันที่ 11-12 ก.ค. 2565 ณ โรงพยาบาลอำนาจเจริญ จ.อำนาจเจริญ และร่วมนำเสนอผลงานวิชาการประเภท Poster Presentation โดย นางพัชราภรณ์ โตสงค์ พยาบาลวิชาชีพชำนาญการ กลุ่มอนามัยแม่และเด็ก และการนำเสนอบูทวิชาการ Best practice ชุดนวัตกรรมสร้างเด็กวัยเรียนเติบโตสมวัย โดย นางสาววราภรณ์ นนทวี พยาบาลวิชาชีพ ชำนาญการ และนางสาวอัญชลี ปลาทอง พยาบาลวิชาชีพชำนาญการ กลุ่มอนามัยวัยเรียน ซึ่งในงานมีการบรรยายพิเศษ การนำเสนอผลงานวิชาการและบูท ภายใต้หัวข้อ Challenges in the new normal