กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (11 ก.ค.65) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมาย ให้ นางศุภลักษณ์ ธนธรรมสถิต ผู้ช่วยผู้อำนวยการฯ พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่จากกลุ่มอนามัยผู้สูงอายุร่วมเป็นเกียรติในพิธีประกาศเกียรติคุณจังหวัดที่มีผลงานเด่นในการดำเนินงานตามนโยบายของขวัญวันผู้สูงอายุแห่งชาติปี 2565 ผ่านระบบ Facebook Live กรมอนามัย กระทรวงสาธารณสุข ณ ห้องประชุมโกเมน ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี โดยมี นายอนุทิน ชาญวีรกุล รองนายกรัฐมนตรีและรัฐมนตรีว่าการกระทรวงสาธารณสุข เป็นประธานในพิธีเปิด และมอบโล่ประกาศเกียรติคุณให้กับจังหวัดที่มีผลงานเด่น ในการดำเนินงานตามนโยบายของขวัญวันผู้สูงอายุแห่งชาติ ปี 2565 ซึ่งของขวัญชิ้นที่ 1 คือ การคัดกรองความเสื่อมของร่างกาย ของขวัญชิ้นที่ 2 คือโปรแกรมการชะลอความเสื่อม ของขวัญชิ้นที่ 3 คือ การมอบสิทธิประโยชน์แก่ผู้สูงอายุกลุ่มเปราะบาง และจังหวัดที่ขับเคลื่อน Blue Book Application ดีเด่น เพื่อเป็นการยกย่องเชิดชูเกียรติสร้างขวัญและกำลังใจให้กับภาคีเครือข่ายต่อไป