กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (11ก.ค.65) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้ นางศุภลักษณ์ ธนธรรมสถิตย์ ผู้ช่วยอำนวยการฯ นำเจ้าหน้าที่เข้าแถวเคารพธงชาติ สวดมนต์ไหว้พระ ร่วมกิจกรรม Morning Talk ครั้งที่ 258 โดยในวันนี้ ผู้ช่วยผู้อำนวยการฯ ได้มอบนโยบายการปฏิบัติงานประจำสัปดาห์ และเน้นย้ำวัฒนธรรมองค์กร ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี H : Health Model เป็นต้นแบบสุขภาพ บุคลากรต้องดูแลสุขภาพ ตามหลัก 3 อ. E: Ethics มีจริยธรรม ประพฤติปฏิบัติตนตามจรรยาข้าราชการ A : Achievement มุ่งผลสัมฤทธิ์ พัฒนาตนเองอยู่เสมอ ปฏิบัติหน้าที่ให้สำเร็จลุล่วง L : Learning เรียนรู้ร่วมกัน แลกเปลี่ยนเรียนรู้ให้มีความรอบรู้ T : Trust เคารพเชื่อมั่น ให้เกียรติซึ่งกันและกัน H : Harmony เป็นอันหนึ่งอันเดียวกัน สามัคคี มีส่วนร่วมในการดำเนินงานตามภารกิจขององค์กรให้สำเร็จตามเป้าประสงค์ จากนั้น นางปราณี อุสุพันธ์ ผู้ช่วยผู้อำนวยการ ได้ขอบคุณเจ้าหน้าที่ในการรับการประเมิน กลุ่มอนามัยแม่และเด็ก ขอบคุณเจ้าหน้าที่ในการต้อนรับผู้เข้าอบรมและแจ้งกิจกรรมของกลุ่มงาน เจ้าหน้าที่ที่ผ่านการอบรมหลักสูตรการบริหารสาธารณสุข ได้เล่าประสบการณ์ในการอบรม และตัวแทนบริษัทบีอาร์เอฟ โลจิสติคส์ ได้มอบอุปกรณ์ชุดป้องกันโควิด19 ให้กับโรงพยาบาลศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี