กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้(8ก.ค.65. )นายแพทย์ดนัย ธีวันดา สาธารณสุขนิเทศก์เขตสุขภาพที่ 10 ได้ให้เกียรติเป็นประธานในพิธีปิดการอบรมเชิงปฏิบัติการหลักสูตร “การจัดการภาวะฉุกเฉินทางสูติกรรม สำหรับแพทย์ พยาบาล และบุคลากรสาธารณสุข ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2565” รุ่นที่ 3/2565 พร้อมมอบเกียรติบัตรให้กับผู้ที่ผ่านการอบรม จำนวน 59 คน ทั้งนี้ได้ให้แนวทางการดำเนินงานและนำองค์ความรู้ ทักษะในการอบรมในครั้งนี้ไปใช้ปฏิบัติงาน เพื่อป้องกันการเกิดภาวะแทรกซ้อนที่รุนแรง อันจะส่งผลให้เกิดมารดาเสียชีวิต โดยมีคณะผู้บริหาร ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี และวิทยากรจากโรงพยาบาลสรรพสิทธิประสงค์ ร่วมเป็นเกียรติในพิธีปิดการอบรมและมอบเกียรติบัตรดังกล่าว โดยในช่วงเช้าที่ผ่านมาผู้เข้ารับการอบรมได้รับฟังบรรยาย เรื่อง การสื่อสาร การจัดการเพื่อป้องกันข้อร้องเรียนด้านสูติกรรม และการบันทึกข้อมูล จาก นางสาวนุชจรี ไสยสมบัติ พยาบาลวิชาชีพชำนาญการพิเศษ กลุ่มงานการพยาบาล ผู้คลอด โรงพยาบาลสรรพสิทธิประสงค์