กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (8 ก.ค. 65) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่10 อุบลราชธานี มอบหมายให้นายนิพนธ์? กุลนิตย์? ผู้ช่วยผู้อำนวยการฯ? พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่จากกลุ่มอนามัยวัยเรียน และกลุ่มอนามัยวัยทำงาน ร่วมกับผู้รับผิดชอบงานส่งเสริมสุขภาพเด็กวัยเรียนจากสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดยโสธร? ลงพื้นที่เข้าพบ? นายพิทยา? นามบุญลือ? รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร? เขต? 1? และ? ดร.บวร? เทศารินทร์? ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต? 2 เพื่อเยี่ยมเสริมพลังขับเคลื่อนการดำเนินงานโครงการก้าวท้าใจในสถานศึกษา โอกาสนี้ ได้เชิญชวนและสาธิตการลงทะเบียนเพื่อสมัครเข้าร่วมกิจกรรมดังกล่าวให้กับผู้บริหาร?และเจ้าหน้าที่?ของ?ทั้ง? 2? หน่วยงาน? พร้อมทั้งได้ให้ข้อเสนอแนะการดำเนินงานส่งเสริมสุขภาพเด็กวัยเรียนในสถานศึกษา และเน้นย้ำการดำเนินงานตามมาตรการเฝ้าระวังป้องกัน COVID-19 ตามหลัก DMHTTA อย่างเคร่งครัด เพื่อให้เกิดความปลอดภัยห่างไกลโควิด-19 ให้แก่ผู้บริหารหน่วยงาน?ในครั้งนี้ด้วย