กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้( 7 ก.ค.65) พญ.พรรณพิมล วิปุลากร คณะที่ปรึกษารัฐมนตรีว่าการกระทรวงศึกษาธิการ นพ.สราวุฒิ บุญสุข รองอธิบดีกรมอนามัย นายเอกภพ สาเหล่ รอง ผอ.โรงเรียนสตรีวัดมหาพฤฒารามในพระบรมราชินูปถัมภ์ พร้อมด้วยคณะกรรมการพัฒนาศักยภาพเด็กไทยด้านการศึกษาและสาธารณสุข ร่วมประชุมเชิงปฏิบัติการบูรณาการพัฒนาศักยภาพเด็กไทยด้านการศึกษาและสาธารณสุขเชิงพื้นที่ในเขตสุขภาพที่ 10 และลงพื้นที่เยี่ยมเสริมพลังบูรณาการเพื่อติดตามการดำเนินงานส่งเสริมสุขภาพเด็กวัยเรียนวัยรุ่น ตามนโยบายพัฒนาศักยภาพเด็กไทยด้านการศึกษาและสาธารณสุข ณ โรงเรียนนารีนุกูล จังหวัดอุบลราชธานี โดยนายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี ได้มอบหมายให้ นางประไพ เจริญผล ผู้ช่วยผู้อำนวยการฯ พร้อมด้วยกลุ่มอนามัยเรียน และกลุ่มอนามัยวัยรุ่นและวัยเจริญพันธุ์ และศูนย์สุขภาพจิตที่ 10 อุบลราชธานี ร่วมประชุมเชิงปฏิบัติการและลงพื้นที่เยี่ยมเสริมพลัง โอกาสนี้
นายศุภภิมิตร เปาริกรองผู้ว่าราชการจังหวัดอุบลราชธานีได้กล่าวต้อนรับ คณะ และมีภาคีเครือข่ายภาคการศึกษา นายโกสินทร์ บุญมาก รองผอ.สพม.อุบลราชธานี อำนาจเจริญ ดร.ดุริยะ จันทร์ประจำ ผอ.รร.นารีนุกูล นางปัทม บุญอนันต์ ตัวแทนจากศึกษาธิการจังหวัดอุบลราชธานี ศึกษานิเทศก์ จากสพป.อบ.1-5 และภาคีเครือข่ายภาคสาธารณสุข นายธานินทร์ ไชยานุกูล รอง นพ.สสจ.อบ. นายแพทย์เด่นชัย ตั้งมโนกุล หน.กลุ่มงานเวชกรรมสังคม รพ.สปส. ผู้รับผิดชอบงานเด็กวัยเรียนวัยรุ่น และตัวแทนจาก พมจ.อุบลราชธานี ร่วมประชุมเชิงปฏิบัติการและลงพื้นที่เยี่ยมเสริมพลังบูรณาการฯในครั้งนี้ด้วย