กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (7 ก.ค. 65) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้ นางไฉไล ช่างดำ รองผู้อำนวยการฯ นางศุภลักษณ์ ธนธรรมสถิต ผู้ช่วยผู้อำนวยการฯ พร้อมด้วยคณะตรวจราชการและนิเทศงานฯ ร่วมตรวจราชการและนิเทศงาน กรณีปกติ รอบที่ 2 ประจำปีงบประมาณพ.ศ. 2565 เขตสุขภาพที่ 10 จ.อำนาจเจริญ โดยช่วงเช้าได้เข้าร่วมประชุมรับฟังการนำเสนอข้อมูลสถานการณ์ตามประเด็นการตรวจราชการและนิเทศงาน จังหวัดอำนาจเจริญ โดยมี นายแพทย์ทวีศิลป์ วิษณุโยธิน ผู้ตรวจราชการกระทรวงสาธารณสุข เขตสุขภาพที่ 10 เป็นประธาน ช่วงบ่ายร่วมลงพื้นที่ รับฟังการนำเสนอ ผลการดำเนินงานตามตัวชี้วัดนโยบายกระทรวงสาธารณสุข ของ คปสอ.เสนางคนิคม ตรวจเยี่ยม โรงพยาบาลเสนางคนิคม รพ.สต.หนองไฮ และ รพ.สต.กุดปลาดุก อ.เมือง พร้อมนี้ ทีมตรวจราชการได้ให้ข้อเสนอแนะเพื่อการขับเคลื่อนงานต่อไป