กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้(6 ก.ค.65) พญ.พรรณพิมล วิปุลากร คณะที่ปรึกษารัฐมนตรีว่าการกระทรวงศึกษาธิการ และ นพ.สราวุฒิ บุญสุข รองอธิบดีกรมอนามัย นายเอกภพ สาเหล่ รอง ผอ.โรงเรียนสตรีวัดมหาพฤฒารามในพระบรมราชินูปถัมภ์ พร้อมด้วยคณะกรรมการพัฒนาศักยภาพเด็กไทยด้านการศึกษาและสาธารณสุข ลงพื้นที่เยี่ยมเสริมพลังบูรณาการเพื่อติดตามการทำดำเนินงานส่งเสริมสุขภาพเด็กวัยเรียนวัยรุ่น ตามนโยบายพัฒนาศักยภาพเด็กไทยด้านการศึกษาและสาธารณสุข ณ โรงเรียนอนุบาลอำนาจเจริญ จังหวัดอำนาจเจริญ โดยนายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี ได้มอบหมายให้ นางประไพ เจริญผล ผู้ช่วยผู้อำนวยการ พร้อมด้วยกลุ่มอนามัยวัยเรียน กลุ่มอนามัยวัยรุ่นและวัยเจริญพันธุ์ และศูนย์สุขภาพจิตที่ 10 อุบลราชธานี ร่วมลงพื้นที่เยี่ยมเสริมพลัง โอกาสนี้ มีภาคีเครือข่ายภาคการศึกษา นายสมศักดิ์ พูลเชื้อ รองผอ.สพป.อำนาจเจริญ / นาย วิชัย มานะพิมพ์ ผอ.รร.อนุบาลอำนาจเจริญ/ ประธานกลุ่มโรงเรียน และภาคีเครือข่ายสาธารณสุข พญ.อุไรวรรณ จำนรรจ์สิริ ผอ.รพ.อำนาจเจริญ สสจ.อำนาจเจริญ ให้การต้อนรับในการเยี่ยมเสริมพลังบูรณาการฯในครั้งนี้ด้วย