กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้(6ก.ค.65)นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่10 อุบลราชธานี มอบหมายให้ นางสาวสุกานดา แก้วล้อมบึง หัวหน้ากลุ่มสื่อสารประชาสัมพันธ์และเทคโนโลยีสารสนเทศ พร้อมทีมสื่อสารประชาสัมพันธ์ ลงพื้นที่ให้ความรู้การป้องกันตนเองจากโควิด 19 เมื่อมาเที่ยวชุมชนทำเทียนและเที่ยวงานประเพณีแห่เทียนพรรษา จ.อุบลราชธานี พร้อมถ่ายทำรายการอนามัยเช็คอิน ตอน “เที่ยวงานแห่เทียนพรรษาปลอดห่างไกลโควิด 19” โดยในวันนี้ได้ลงพื้นที่ชุมชนทำเทียนวัดมหาวนาราม และชุมชนทำเทียนวัดพระธาตุหนองบัว