กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (4 ก.ค. 65) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้ นางไฉไล ช่างดำ รองผู้อำนวยการฯเป็นประธานเปิดการประชุมคณะกรรมการผู้เชี่ยวชาญ ระดับเขต ของศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี กรมอนามัย (พื้นที่เขตสุขภาพที่ 10) ในการตัดสินการประกวดสุดยอดนวัตกรรมโรงเรียนส่งเสริมสุขภาพแนวใหม่ ณ ห้องประชุมอุบลวิทย์ 1 โรงเรียนอุบลวิทยาคม อำเภอเมืองอุบลราชธานี จังหวัดอุบลราชธานี โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อเสริมสร้างความรอบรู้ด้านสุขภาพเด็กวัยเรียนตามแนวชีวิตวิถีใหม่ (New normal) และเพื่อขยายผลการพัฒนานวัตกรรมด้านการสร้างความรอบรู้สุขภาพและเชิดชูเกียรติบุคคล หน่วยงานที่มีผลงานดีเด่นเป็นแบบอย่างในเขตสุขภาพที่ 10 โดยมีผลงานนวัตกรรมที่ผ่านเข้ารอบตัดสินจำนวน 108 เรื่อง กลุ่มเป้าหมายประกอบด้วย ศึกษานิเทศก์จากสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา /สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา ในเขตสุขภาพที่ 10 เจ้าหน้าที่ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี และผู้จัดการประชุม รวม 20 คน