กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (12 มิ.ย.65) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้ กลุ่มวิชาการวิจัยและสนับสนุนเขตสุขภาพ พร้อมด้วยคณะผู้นำเสนอผลงานวิชาการเข้าร่วมการประชุมวิชาการส่งเสริมสุขภาพและอนามัยสิ่งแวดล้อมแห่งชาติ ครั้งที่ 15 โดยการจัดงานในปีนี้ภายใต้แนวคิด “ก้าวผ่านโควิด ส่งเสริมการใช้ชีวิตสุขภาพดี : Healthy Active Living Beyond Covid” ณ โรงแรมมิราเคิล แกรนด์ คอนเวนชั่น กรุงเทพมหานคร การประชุมในปีนี้มีบุคลากรของหน่วยงานเข้าร่วมประกวดการนำเสนอผลงานวิชาการ ประเภท Oral Presetation, LIKETALK Award ปี 6 รอบชิงชนะเลิศ และ Poster Presentation แบบ On-site และ Online ซึ่งเป็นเวทีแลกเปลี่ยนเรียนรู้แนวคิด องค์ความรู้ นวัตกรรม และเทคโนโลยี สร้างกระแสให้สังคมตระหนักและมีส่วนร่วม ตลอดจนนำเสนอความสำเร็จในการขับเคลื่อนนโยบาย และกฎหมายด้านการส่งเสริมสุขภาพและสิ่งแวดล้อม สู่ประชาชนคนไทยมีสุขภาพดี