กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (9 มิถุนายน 2565) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้นางสาวปิยนุช พันธ์ศิริ หัวหน้ากลุ่มอนามัยวัยรุ่นและวัยเจริญพันธุ์ และเจ้าหน้าที่ ร่วมเป็นกรรมการในการประเมินรับรองมาตรฐานบริการสุขภาพที่เป็นมิตรและเยาวชนในสถานควบคุมจังหวัดอุบลราชธานี ในรูปแบบผ่านสื่ออิเล็กทรอนิกส์ (online) โดยทำการประเมินร่วมกับกรมพินิจและคุ้มครองเด็กและเยาวชน และสำนักอนามัยการเจริญพันธุ์ กรมอนามัย โดยมี นางสาวจิตติมา กระสานติ์กุล ผู้อำนวยการศูนย์ฝึกฯเขต 5 เป็นประธานคณะกรรมการ เพื่อรับรองและยกระดับคุณภาพมาตรฐานบริการสุขภาพสำหรับเด็กและเยาวชนในสถานควบคุมให้มีคุณภาพตามมาตรฐานที่กำหนด และเป็นแนวทางในการพัฒนาบริการต่อไป