กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (24 พ.ค.65) นายแพทย์เอกชัย เพียรศรีวัชรา รองอธิบดีกรมอนามัย พร้อมด้วย นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี และคณะผู้บริหารจากกรมอนามัย ลงพื้นที่เยี่ยมเสริมพลังการขับเคลื่อนการดำเนินงานพัฒนาคุณภาพชีวิตผู้สูงอายุตำบลหัวดอนและแลกเปลี่ยนเรียนรู้การดำเนินงานพัฒนาคุณภาพผู้สูงอายุ โรงพยาบาลส่งเสริมตำบลหัวดอน อ.เขื่องใน จังหวัดอุบลราชธานี โดยได้รับเกียรติจากท่านดร.สุรศักดิ์ สุขสาย ผู้อำนวยการโรงพยาบาลส่งเสริมตำบลหัวดอนพร้อมด้วยเจ้าหน้าที่ คณะกรรมการชมรมผู้สูงอายุ และอสม. ได้มีการนำเสนอผลการดำเนินงานการดูแลส่งเสริมสุขภาพผู้สูงอายุและศูนย์ฟื้นฟูดูแลผู้สูงอายุในชุมชนเพื่อคุณภาพชีวิต อยู่ดี มีความสุข “ไม่ล้ม ไม่ลืม ไม่ซึมเศร้า กินข้าวอร่อย”