กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (23 พ.ค.65) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้ กลุ่มงานอนามัยผู้สูงอายุ จัดประชุมติดตามการขับเคลื่อนการดำเนินงานโครงการพระสงฆ์กับการพัฒนาสุขภาวะเขตสุขภาพที่ 10 ณ สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดอำนาจเจริญ เพื่อติดตามการขับเคลื่อนการดำเนินงานพระสงฆ์ในพื้นที่ ในการนี้ยังได้มีการฝึกปฏิบัติการใช้โปรแกรม Health Temple และ MOOC Anamai และเสนอให้เร่งรัดการลงทะเบียนของเจ้าหน้าที่ และอบรมพระคิลานุปัฏฐากแบบออนไลน์ให้ครอบคลุมพื้นที่เป้าหมาย โดยมีพระครูวินัยธรพงษ์สวัสดิ์ เลขาธิการเจ้าคณะอำเภอเมือง(ธ) และกลุ่มงานส่งเสริมสุขภาพให้การต้อนรับ กลุ่มเป้าหมายประกอบด้วยผู้รับผิดชอบงานพระสงฆ์กับการพัฒนาสุขภาวะ ระดับจังหวัด ระดับอำเภอ สำนักงานพระพุทธศาสนาจังหวัด จำนวน 20 คน