กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (20 พ.ค. 65) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้กลุ่มอนามัยสิ่งแวดล้อม ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี สนับสนุนการดำเนินงานสุขาภิบาลอาหารและน้ำในพื้นที่เขตสุขภาพที่ 10 โดยการสนับสนุนน้ำยาทดสอบภาคสนาม อ11 และ อ13 รวมทั้งสอนการใช้น้ำยาทดสอบภาคสนาม ให้ข้อเสนอแนะการดำเนินงาน ให้กับภาคีเครือข่าย ประกอบด้วย สถานพินิจและคุ้มครองเด็กและเยาวชนจังหวัดอุบลราชธานี และโรงพยาบาลเมืองจันทร์ จังหวัดศรีสะเกษ