กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (12 พ.ค. 65 ) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่10 อุบลราชธานี มอบหมายให้นางสาวปราณี อุสุพันธ์ ผู้ช่วยผู้อำนวยการฯ พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่กลุ่มอนามัยวัยเรียนและกลุ่มอนามัยสิ่งแวดล้อม ลงพื้นที่ ณ ศกร.ใต้ร่มพระบารมีฯ อ.คำชะอี และรร. ตชด. การท่าอากาศยานประเทศไทยฯ อ.ดงหลวงจ. มุกดาหาร เพื่อเยี่ยมเสริมพลังเตรียมความพร้อมการรับเสด็จสมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้า กรมสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี และติดตามการพัฒนางานตามโครงการพัฒนาเด็กและเยาวชนในถิ่นทุรกันดาร (กพด.) พร้อมทั้งแนวทางระบบเฝ้าระวังมาตรการป้องกันการแพร่ระบาดCovid-19 เพื่อเตรียมความพร้อมก่อนเปิดภาคเรียนปีการศึกษา2565 โอกาสนี้ ได้ให้ข้อเสนอแนะแนวทางการส่งเสริมโภชนาการ สุขภาพอนามัยและการจัดการอนามัยสิ่งแวดล้อมที่เอื้อต่อการมีสุขภาพดีในโรงเรียน และเน้นย้ำการดำเนินงานตามมาตรการเฝ้าระวังป้องกันcovid-19ตามหลัก DMHTTA อย่างเคร่งครัด เพื่อให้เกิดความปลอดภัยห่างไกล-โควิด-19 และมอบชุดสื่อสนับสนุนให้แก่ผู้บริหารสถานศึกษา ทั้งนี้ นายตำรวจนิเทศงาน โครงการพระราชดำริ กก.ตชด.23 และ สสจ.มุกดาหาร ร่วมลงพื้นในครั้งนี้ด้วย