กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (11.พ.ค.65) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี พร้อมด้วยบุคลากรกลุ่มอนามัยวัยเรียน และกลุ่มอนามัยผู้สูงอายุ เข้าร่วมประชุมคณะกรรมการเขตสุขภาพที่ 10 ครั้งที่ 5/2565 ณ ห้องประชุมชั้น 5 ตึกอำนวยการ สำนักงานป้องกันควบคุมโรคที่ 10 อุบลราชธานี โดยมีนายแพทย์ทวีศิลป์ วิษณุโยธิน ผู้ตรวจราชการกระทรวงสาธารณสุข เขตสุขภาพที่ 10 เป็นประธานการประชุม ในการนี้ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี ได้นำเสนอประเด็นเร่งรัดการขับเคลื่อนงานสองเรื่อง ได้แก่ สถานการณ์ และแนวทางการขับเคลื่อน การใช้สมุดบันทึกสุขภาพผู้สูงอายุ Blue Book Application เขตสุขภาพที่ 10 และมาตรการเปิดเรียน On Site ปลอดภัยอยู่ได้กับ COVID -19 ในสถานศึกษา สำหรับการเปิดภาคเรียนที่ 1/2565 เพื่อนำไปสู่การปฏิบัติให้เกิดประสิทธิภาพต่อไป