กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (11 พ.ค.65) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้บุคลากรกลุ่มอนามัยแม่และเด็กเป็นวิทยากรการประชุมเชิงปฏิบัติการ การพัฒนาศูนย์เด็กเล็กต้นแบบด้วยการมีส่วนร่วมของชุมชน ณ โรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบลบ้านโพนเมือง อำเภอพนา จังหวัดอำนาจเจริญ จัดโดย คณะกรรมการ พชอ. อำเภอพนา จังหวัดอำนาจเจริญ โดยมี นายวสุรุจ สามารถ นายอำเภอพนาเป็นประธานเปิดการประชุม กลุ่มเป้าหมาย คือ ครูปฐมวัยในศูนย์พัฒนาเด็กเล็ก นักวิชาการศึกษา ผู้อำนวยการกองการศึกษา ผู้อำนวยการกองสาธารณสุข อสม. และผู้ปกครอง จำนวน 60 คน