กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (6พ.ค.65) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้นางสรัสวดี ธานี หัวหน้ากลุ่มอนามัยวัยทำงาน ลงพื้นที่นิเทศติดตามผลการดำเนินโครงการส่งเสริมสุขภาพประชาชนวัยทำงาน ณ สสอ.อุทุมพรพิสัย อ.อุทุมพรพิสุย จ.ศรีสะเกษ เพื่อติดตามการดำเนินงานส่งเสริมสุขภาพวัยทำงานและอนามัยสิ่งแวดล้อม ตลอดจนปัญหา อุปสรรคในการดำเนินงานของแต่ละพื้นที่จังหวัด ในเขตสุขภาพที่10 กลุ่มเป้าหมายประกอบด้วย ผู้รับผิดชอบงานส่งเสริมสุขภาพวัยทำงานจากสำนักงานสาธารณสุขจังหวัด สำนักงานสาธารณสุขอำเภอและโรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบล จำนวน 25 คน