กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (9 พ.ค.65) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้นางสิริพินท์ ศิริโสภาพงษ์ รองผู้อำนวยการฯ นำเจ้าหน้าที่เข้าแถวเคารพธงชาติ และสวดมนต์ไหว้พระ ณ ห้องประชุมทับทิมสยาม และร่วมกิจกรรม Morning Talk ครั้งที่ 249 โดยในวันนี้ รองผู้อำนวยการฯ ได้มอบนโยบายการปฏิบัติงานประจำสัปดาห์ ได้แก่ การมีส่วนร่วมในการเป็นคณะกรรมการ การตรวจรับ การยืมวัสดุ ครุภันฑ์ของทางราชการให้เป็นไปตามระเบียบ และการเตรียมรับนิเทศงานสรุปผลงาน6เดือน จากสาธารณสุขนิเทศก์ เขตสุขภาพที่10 ในวันที่ 12 พ.ค.65 รวมทั้งเน้นย้ำการป้องกันอัคคีภัยในหน่วยงานช่วงวันหยุดยาว และการจราจรรับส่งบุตรหลานของผู้ปกครองภายในศูนย์สาธิตฯ (EF)
จากนั้น นางไฉไล ช่างดำ รองผู้อำนวยการฯแจ้งให้ครัสเตอร์ร่วมรับฟังการเสนอยกร่างแผน5ปีเขตสุขภาพที่ 10 ในวันที่ 10 พ.ค.65 นางศุภลักษณ์ ธนธรรมสถิต ผู้ช่วยผู้อำนวยการฯ แจ้งจากการไปประชุมจัดทำแผนกรมอนามัยเพื่อแนวทางในการจัดทำแผนงานด้านบริการ (Service Delivery)เชี่ยวชาญด้านวัยทำงาน ปี 2566-2570 นางสาวปราณี อุสุพันธ์ ผู้ช่วยผู้อำนวยการฯ แจ้งอบรมอัคคีภัยในวันพุธที่18 พ.ค.65
หัวหน้ากลุ่มงานแจ้งกิจกรรมประจำสัปดาห์ดังนี้
- ทพญ.สิริรัตน์ วีระเดช แนะนำนักศึกษาฝึกประสบการณ์ จาก วสส.อบ.ณ คลินิกทันตกรรม ระยะเวลา 1เดือน
-งานการเจ้าหน้าที่แจ้งรายละเอียดการย้าย โอน การเลื่อน และการรับเงินประจำตำแหน่งตามระเบียบใหม่