กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (26 เม.ย.2565) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี เป็นประธานเปิดการประชุมคณะกรรมการผู้เชี่ยวชาญ ระดับเขต ของศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี กรมอนามัย (พื้นที่เขตสุขภาพที่ 10) เพื่อคัดเลือกผลงานนวัตกรรมโรงเรียนส่งเสริมสุขภาพแนวใหม่(รอบคัดเลือก) ณ ห้องประชุมสิริจันโท โรงเรียนอุบลวิทยาคม อำเภอเมือง จังหวัดอุบลราชธานี โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อเสริมสร้างความรอบรู้ด้านสุขภาพ เด็กวัยเรียนตามแนวชีวิตวิถีใหม่(New normal)และเพื่อขยายผลการพัฒนานวัตกรรมด้านการสร้างความรอบรู้สุขภาพและเชิดชูเกียรติ. บุคคล หน่วยงานที่มีผลงานดีเด่นเป็นแบบอย่างในเขตสุขภาพที่ 10 โดยมีโรงเรียนส่งผลงานนวัตกรรมเข้าร่วมประกวด จำนวน75 โรงเรียน
กลุ่มเป้าหมายประกอบด้วย ผู้เชี่ยวชาญจากสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา /ตัวแทนสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา/ตัวแทนผู้อำนวยการโรงเรียน ในเขตสุขภาพ ที่ 10 และ เจ้าหน้าที่กลุ่มอนามัยวัยเรียน ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี จำนวน 20 คน