กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (25 มี.ค.65) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้ นางสาวไปยดา วิรัศมี รองหัวหน้ากลุ่มอนามัยแม่และเด็ก พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่ ร่วมกับสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดอำนาจเจริญ ติดตามการดำเนินงานมหัศจรรย์ 1,000 วันแรกของชีวิต ณ สถานีอนามัยเฉลิมพระเกียรติ 60 พรรษา นวมินทราชินี ปลาค้าว อำเภอเมือง จังหวัดอำนาจเจริญ เพื่อรับทราบข้อมูลและปัญหาอุปสรรค เพื่อวางแผนสนับสนุน พร้อมทั้งติดตามการดำเนินงานศูนย์พัฒนาเด็กเล็ก 4D ณ ศูนย์พัฒนาเด็กเล็กยางเครือ ตำบลนาป่าแซง อำเภอปทุมราชวงศา จังหวัดอำนาจเจริญ และได้ให้คำแนะนำการดำเนินงาน Covid Free Setting ในศูนย์พัฒนาเด็กเล็ก และมอบเอกสารคู่มือการดำเนินงานโครงการมหัศจรรย์ 1,000 วันแรกของชีวิต หนังสือนิทาน และอุปกรณ์ส่งเสริมพัฒนาการเด็กปฐมวัย เพื่อใช้ประกอบการดำเนินงานในพื้นที่ต่อไป