กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (23 มี.ค.65) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้ นางไฉไล ช่างดำ รองผู้อำนวยการฯ พร้อมด้วยทีมคณะตรวจราชการและนิเทศงานฯ ลงพื้นที่วิเคราะห์ข้อมูลตามประเด็นสุขภาพกลุ่มวัย สุขภาพดีวิถีใหม่ จากผู้รับผิดชอบงานสุขภาพกลุ่มวัย ระดับ รพ.สตและระดับอำเภอ ในการตรวจราชการและนิเทศงาน กรณีปกติ รอบที่ 1 ประจำปีงบประมาณ 2565 เขตสุขภาพที่ 10 จังหวัดมุกดาหาร โดยช่วงเช้าลงพื้นที่ ณ เครือข่ายบริการสุขภาพอำเภอนิคมคำสร้อย(คพสอ.) และดำเนินการวิเคราะห์ข้อมูลในช่วงบ่าย ณ สำนักงานสาธารณสุข จังหวัดมุกดาหาร ทั้งนี้ทีมตรวจราชการได้ร่วมรับฟังข้อมูลและให้ข้อเสนอแนวทางการดำเนินงานตามประเด็นสุขภาพกลุ่มวัยและสุขภาพดีวิถีใหม่กับผู้รับผิดชอบงานเพื่อขับเคลื่อนงานในพื้นที่ต่อไป