กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้(31 ม.ค.65) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้นางสิริพินท์ ศิริโสภาพงษ์ รองผู้อำนวยการฯ นำเจ้าหน้าที่เข้าแถวเคารพธงชาติและสวดมนต์ไหว้พระ ณ บริเวณหน้าเสาธง และต่อด้วยกิจกรรม Morning Talk ครั้งที่ 236 โดยในวันนี้รองผู้อำนวยการฯ ได้มอบนโยบายการดำเนินงานประจำสัปดาห์ แจ้งเจ้าหน้าที่เตรียมความพร้อมรับการประเมิน สถานที่ทำงาน น่าอยู่ น่าทำงาน (Healthy Workplace) จากศูนย์อนามัยที่ 7 ขอนแก่น วันที่ 4 กุมภาพันธ์ 2565 จากนั้น คณะกรรมการเกณฑ์อัคคีภัย ได้แจ้งเรื่องการตรวจสอบและติดตั้งถังดับเพลิงประจำจุดต่างๆให้เจ้าหน้าที่รับทราบพร้อมศึกษาขั้นตอนการใช้งาน คณะกรรมการเกณฑ์สะอาดได้นัดหมายกิจกรรม Big Cleaning day ประจำเดือน