กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (23 ธ.ค. 64) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้นายนิพนธ์ กุลนิตย์ ผู้ช่วยผู้อำนวยการฯ เป็นประธานกล่าวต้อนรับการประชุมการใช้งานระบบ Thai Stop COVID Plus (TSC+) และ COVID Free Setting (CFS) เขตสุขภาพที่ 10 ผ่านระบบ Google Meet ณ ห้องประชุมเพทาย ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี เพื่อพัฒนาศักยภาพเจ้าหน้าที่ตรวจสอบมาตรการสถานประกอบการระดับจังหวัด ให้มีความรู้ความเข้าใจในการขับเคลื่อนแพลตฟอร์ม TSC+ และ CFS ผู้เข้าร่วมประชุมประกอบด้วย ผู้รับผิดชอบงาน TSC+ และ CFS ระดับจังหวัด ในเขตสุขภาพที่ 10 จำนวน 37 คน ได้รับการสนับสนุนวิทยากรจากกองแผนงาน กรมอนามัย และศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี